Sabunta Shekaru 300: Kiɗa da Ibada Cika Gani da Gidan wasan kwaikwayo na Sauti

Newsline Church of Brother
Oktoba 2, 2007

An gudanar da hidimar ibada mai ban sha'awa ta cika shekaru 300 da Atlantic Northeast District da Kudancin Pennsylvania suka shirya da yammacin ranar 23 ga Satumba, a gidan wasan kwaikwayo na Sight and Sound Millennium mai 'yan mil gabas da Lancaster, Pa.

* * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * *
Don nemo mujallar hoto na bikin cika shekaru 300 na gundumomin Atlantic Northeast da Southern Pennsylvania, je zuwa
www.brethren.org/pjournal/2007/AtlNE-SPa300th.
* * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * *

Taro ne na manyan ’yan’uwa da yawa: Stan Noffsinger, babban sakatare na Cocin of the Brothers General Board, shi ne babban mai jawabi. Wadanda suka shirya bikin sun hada da Craig Smith da Joe Detrick, shuwagabannin gundumomin Atlantic Northeast District da Southern Pennsylvania District bi da bi. Taimakawa cikin jagoranci don hidimar sujada sune James Beckwith, mai gudanar da taron shekara-shekara na 2008, da Belita Mitchell, mai gudanarwa na baya-bayan nan. Ron Lutz, shugaban da ya daɗe a “ikklisiya uwa” na Cocin Brethren–Germantown na ’yan’uwa a Phildelphia – ya taƙaita mahimman abubuwan tarihin ’yan’uwa. Glenn Eshelman, wanda ya kafa kuma mai shirya abubuwan gani da sauti, ya bayyana farkonsa a cikin ikilisiyoyin ’yan’uwa da yawa a Lancaster County, Pa.

Wannan babban taron na biyu, wanda ya faru mako guda kacal bayan bude bikin cika shekaru 300 na darikar, ya yi babban nasara. Tsawon watanni shida ko sama da haka da kwamitin ya shirya taron, babu yadda za a yi a san adadin mutanen da za su zo, tun da ba a sayar da tikitin takara ba. Duk da haka, kiran tarho da imel sun fara shigowa daga majami'u suna son tabbatar da cewa za a sami wurin jigilar bas, motocin bas guda biyu, har ma da motocin bas uku na membobin.

A cewar Eshelman, dakin taron yana dauke da mutane 2,100. Wannan adadin ya wuce aƙalla 400. Masu ba da izini sun yi aiki mai kyau. Wani memba na kwamitin ya kirga kujeru mara komai - 20 ne kawai a cikin duka dakin taron, tare da wasu mutane suna tsaye a baya.

A kan katafaren dandalin gani da sauti akwai ƙungiyar mawaƙa guda 60, ƙungiyar mawaƙa ta kusan muryoyi 300, da kuma Mawakan Gado na Yan'uwa. Ƙarshen rukuni ne na maza da mata 20 daga yankin da suka ba da tufafi na shekarun 1900 da kuma rera waƙoƙin yabo daga wannan lokacin a cikin Jamusanci da Ingilishi. Zaɓuɓɓukan da suka yi sun haɗa da Addu’ar Ubangiji da Jamusanci. Ɗaya daga cikin zaɓen da ƙungiyar mawaƙa ta rera ita ce waƙar da Ralph Lehman, sanannen mawaƙi kuma mawaƙi ne ya tsara musamman don bikin.

David Diehl, darektan kiɗa a cocin 'yan'uwa na York (Pa.) ne ya jagoranci ƙungiyar mawaƙa da mawaƙa duka. Emery DeWitt, darektan kiɗa a Cocin Lancaster (Pa.) Cocin Brothers, ya daidaita kiɗan mawaƙa kuma ya ɗauki ƙungiyar mawaƙa, kuma ya buga oboe a cikin ƙungiyar makaɗa. Venona Detrick ya haɗu da kiɗan orchestra kuma ya ɗauki ƙungiyar makaɗa, kuma ya buga violin.

Gidan rediyon Lebanon (Pa.) WLBR 1270 AM ya nadi shirin don watsa shi a matsayin wani bangare na jerin sa'o'in 'yan'uwa na gidan rediyon a ranar 7 ga Oktoba.

Haɗin da aka tattara a cikin koren jakunkuna da aka aro daga taron Cocin ’yan’uwa na Shekara-shekara, ya kai dala 17,570.30. Bayan an biya kuɗaɗen kuɗaɗe, za a ba da kuɗin kuɗin ga gwanjon Taimakon Bala'i na gundumomi.

Kwamitin tsare-tsare ya kunshi Emery DeWitt, Bob Hess, Kenneth Kreider, Jobie Riley, Donna Steiner, da Guy Wampler daga gundumar Atlantic Northeast; Joe da Venona Detrick, Warren da Theresa Eshbach, David Diehl, da Georgia Markey daga Kudancin Pennsylvania.

* * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * * *

Cheryl Brumbaugh-Cayford, darektan sabis na labarai na Cocin of the Brother General Board ne ya samar da Cocin of the Brothers Newsline. Jobe Riley ya ba da gudummawar wannan rahoton. Za a iya sake buga labaran labarai idan an ambaci Newsline a matsayin tushen. Don karɓar Layin Labarai ta e-mail je zuwa http://listserver.emountain.net/mailman/listinfo/newsline. Aika labarai ga editan a cobnews@brethren.org. Don ƙarin labarai da fasali na Ikilisiya na ’yan’uwa, ku yi rajista ga mujallar “Manzo”; kira 800-323-8039 ext. 247.

[gt-link lang = "en" lakabin = "Turanci" widget_look = "flags_name"]