Oktoba 12, 2016

Taɓa Down Faɗuwar rana

Faɗuwar rana

An gaya mini cewa ina zuwa coci a nan tun ina ɗan kwana 10—da daɗewa. A watan Satumban da ya gabata, na halarci NOAC. Jigon mako shi ne ba da labari—labarin Yesu, labarinmu, da labarinsu.

Daya daga cikin manyan jagororin mako shine Ken Medema, makaho makaho. Ya yi maganar Musa da kurmin da yake ƙonewa. Ya gaya mana yadda muke kewar hayaƙi, wanda ya kamata mu lura kafin mu isa daji da ke ci. Ya kuma jagoranci zaman, "Kowa Yana da Labari." Ya ce, "Idan ka ba da labari, zan rera maka waƙa, labarinka na musamman." An ba da labarai iri-iri masu ban sha'awa. Zan ba ku labarina sosai kamar yadda na yi a ranar.

Saurari labarin Oneida ta latsa maɓallin kunnawa, sannan zamewa ja digon zuwa 57:50.

Kusan shekaru huɗu ko biyar da suka shige cocinmu ta shirya ƙaramin ƙungiyar yabo. Mun fara shan hayaki. Ikilisiya tana da shawarar da za ta yanke. Ƙungiyar, mai suna Touch Down Sunset, suna son allo a gaban cocin don su iya nuna kiɗa yayin da suke kunnawa.

Muna da gicciye mai kyau a gaban cocin. An ba da la'akari na farko ga allon saukarwa akan giciye. Wasu daga cikin manyan mutane kamar ni ba su yarda da hakan ba. Sai wasu ra'ayoyi suka bayyana. A ƙarshe Ikklisiya ta yanke shawarar sanya allon fuska a kowane gefen giciye, kuma mu a matsayin coci mun fara ci gaba.

Wannan rukunin yabon ya karu zuwa mambobi 10 kuma ya zama mai himma sosai a cikin al'umma kuma an gayyace shi don shiga cikin wuraren shakatawa da sauran ayyukan al'umma. Amma ba wannan kadai ya faru ba. Mun ƙara sabis na safe na biyu. Nan da nan mutane suka fara ƙaruwa, kuma mun tashi daga halartan taron ranar Lahadi da safe na 110, zuwa 180 da suka halarta.

Wasu abubuwa da yawa sun faru. Muna da ƙarin nazarin Littafi Mai Tsarki, ƙarin azuzuwan makarantar Lahadi. A kowace shekara muna gayyatar mutane a Ofishin Ceto don su zo hidimar cocinmu kuma mu yi musu abincin dare daga baya. Sau ɗaya a wata, ƙungiya tana cin abinci da shirin zuwa Ofishin Ceto a Hagerstown.

An ɗauki ɗan lokaci kaɗan-Zan faɗi da yawa ga wasu daga cikin mu mazan mutane - don yin sauyi, amma mun ga waɗannan abubuwan hayaƙi. Wani lokaci ya zama ɗan hayaƙi. Amma idan ka duba dukan abubuwan da suka faru a cocinmu, za ka gane dalilin da ya sa ake kiran labarina “Touch Down Sunset.”

Bari tsofaffin kaya a baya kuma ku ci gaba da sabon.

Kyakkyawar zama anan yau

Debbie Eisenbise

Lokacin da aka yi mana wahayi, an kira mu mu raba hakan ga wasu. Fiye da shekaru 20, Cocin of the Brothers National Older Adult Conference (NOAC) ya kasance kyakkyawan tushen wahayi ga mahalarta don komawa zuwa ikilisiyoyinsu. Irin waɗannan tarurrukan suna da tasirin gaske da ake ji a mafi nisa na ɗarikar mu—yana ɗaukar mutum ɗaya kawai, wahayi don rabawa.

Oneida Heffner ta kira ni a wannan bazarar don ta ba da labarinta na zurfafawa a NOAC na bara da kuma yadda ya shafi ikilisiyar ta a Brownsville (Md.) Cocin Brethren. Mun hadu ido-da-ido a Taron Shekara-shekara na wannan bazara, mafi dacewa a wani zama na fahimta game da hidimar tsakanin tsararraki. Kalaman da ta yi mini sun kasance masu sauƙi kuma duk da haka suna da zurfi, a wani ɓangare domin tana ba da labarinta kuma tana ba da rai ga jigon NOAC, “Sai Yesu Ya Fada Musu Labari.”

A cikin makon NOAC, manya sun sami dama da yawa don jin labarai da raba nasu. Babban mai magana da jagoran bita Ken Medema ya kasance mai ƙarfafawa musamman na ba da labari. Oneida ta halarci bitarsa ​​ta ba shi labarinta. Yayin da yake yin haka da kyau, Ken ya mayar da ita gare ta a cikin waƙa, a cikin wani zaman da aka yi rikodin kuma yana samuwa a sama, da kuma a www.brethren.org/noac.

Ya ƙarfafa Oneida ta ba da labarinta ga cocinta. Bayan ta dawo gida fasto Alan Smith ya ba ta zarafi ta yi magana da dukan ikilisiya. "Abin da ya faru!" Ta ce. Ikklisiya ta kasance tana gudanar da ayyukan ibada guda biyu, kuma tsararraki sun rabu domin mutanen da suka saba halartan hidimomi daban-daban ba sa yin taro tare. Oneida ta yi magana a wata hidima da ta tattaro tsararraki domin kowa ya ji abin da za ta ce.

Wani lokaci, muna buƙatar kawai mu ga cewa muna da labarin da za mu ba da labari. Gabatarwar Oneida ba ta taɓa mutane da yawa kaɗai ba, amma ta ba da dama ga ’yan’uwa matasa su yi godiya don ƙarfafa ta, kuma ta taimaka wa tsofaffin ’yan’uwa su fahimci muhimmiyar rawar da suke takawa a matsayin dattawa waɗanda suke ba da gudummawa ga ci gaban ikilisiyarsu.

A cikin kimantawa da muka samu bayan taron na 2015, mahalarta sun sake bayyana cewa wahayi shine abin da ya kawo su zuwa NOAC kuma wahayi shine abin da suka samu daga kwarewa. An yi wahayi, mahalarta suna da ikon rabawa da yin hidima.

Oneida Heffner memba ne na Cocin Brownsville (Maryland) na 'Yan'uwa.

Debbie Eisenbise darektan ma'aikatar Intergenerational kan ma'aikatan Ma'aikatar Rayuwa ta Ikilisiya.