Disamba 14, 2022

Messenger Radio

Fasto Bob ya girma bai son Kirsimeti Hauwa'u. Ya ji matsin lamba don samar da wani taron ibada mai ma'ana da "na musamman". Duk ruguwar da ake yi da karyar fara'a ta yi masa nauyi. Sai al'amura sun kara tabarbarewa...

Duane Grady karanta "A Special Christmas Hauwa'u." Piano ta Kara Miller da Nancy Miner.


“Wasu cikin almajiran sun je kabarin don su gani da kansu, in ji wasu labaran Linjila. Sun kasa fahimtar abin da matan ke gaya musu.

“Me ya sa ba su yarda da su ba? Me ya sa ba su da bangaskiya?

“Me ya sa ba za mu yi ba? Muna ci gaba da zuba ido cikin wani kabari marar kowa?”

Traci Rabenstein karanta labarinta, "Har yanzu muna wurin kabarin?" Piano ta Carolyn Strong.


“Kamar babu wani wuri a rayuwarmu, a kusa da teburin ne muka san cewa mu ne. Ba sai mun zama nagari ba; ba sai mun zama masu hankali ba; ba sai mun zama kowa ba sai kanmu. A kusa da teburin ne aka ƙaunace mu ba tare da wani sharadi ba."

Paul Grout ya karanta labarinsa “Wani wuri a tebur.” Violin daga Jan Fischer Bachman.


A cikin fitowar Maris 2022 na Manzon, Brian Nixon ya rubuta game da ilimin tauhidi a farkon da'irar 'yan'uwa. Theoetics, ya bayyana, yana nufin "waƙar Allah" - neman gaskiya, kyakkyawa, da nagarta ta hanyar kwatanci.

Brian ya haɗa da ɗaya daga cikin waƙoƙin nasa a cikin kasidar buga, tare da wanda Alexander “Sander” Mack, Jr ya rubuta. musamman ga podcast. Brian kuma ya tsara kiɗan da ke kewaye da waƙoƙin.

The kasidu daga faifan podcast da ƙididdiga don waƙoƙi da kiɗa sun bayyana a nan.

Karanta fitowar Maris, online ko a buga, don ƙarin koyo game da yadda 'yan'uwa a cikin 1700s ke saka kaset na gaskiya, kyakkyawa, da nagarta ta hanyar waƙoƙi da waƙoƙi.


“Daga kafuwar mu, asalin zama ’yan’uwa shi ne yarda da mata da maza su yi nazarin nassi tare har sai mun cimma matsaya, ba tare da la’akari da tsawon lokacin da hakan zai ɗauka ba. Wani lokaci yana ɗaukar shekaru da yawa, amma muna iya iya yin haƙuri. Muna son Yesu. Muna son Kalmar.”
Daga Frank Ramirez yana karanta labarinsa, “Ikklisiyarmu kenan”. Rikodin Piano ta Nancy Miner.


Anna Lisa Gross da kuma Nancy Faus karanta wani sashi daga Angela FinetZuwan ibada, "Kada Ku ji tsoro" (Brethren Press ne ya wallafa) da kuma tunani jira. Rikodin Piano ta Lucas Finet. 


Randall Westfall karanta "Autumn: Unearthing God's eco-blueprint". Nancy Miner ta buga Piano.


Debbie Eisenbise tana karanta waƙarta, “Paraclete.” Nancy Miner tana wasa, "Numfashinmu, Ruhu Mai Tsarki."


Cheryl Brumbaugh-Cayford karanta labarinta mai suna "Pent-up emotion." Nancy Miner tana wasa, "Ya ƙauna da ba za ta bar ni in tafi ba."


Charles Klingler ne adam wata yana karanta waƙarsa, “Ziyarar Iyali.” Nancy Miner tana wasa "Lokacin da safiya ta haskaka sararin sama."


Menene alakar zakaru da annabci? Tom Wagner yana karanta labarin zuwansa "Tashi da haskaka". Kara Miller yana wasa "A cikin tsakiyar hunturu" akan piano.


Joanna Davidson Smith yana raba waƙar "Juyin Juyin Halitta" don wannan kari (kuma na ƙarshe) na Faɗin Gaskiya ga Ƙarfi don Gidan Rediyon Manzo. Ƙara koyo game da aikin Joanna. "Move in our Midst" Nancy Miner da Jan Fischer Bachman ne suka buga. 

Ci gaba da tattaunawa da wadannan shugabannin a kan Podcast na Dunker Punks a ranar 21 ga Nuwamba da kuma bayan haka.

Silsilar Magana ta Gaskiya ga Ƙarfi an yi wahayi zuwa ga Kwamitin Taro na Shekara-shekara na Mace tare da Gimbiya Kettering, Madalyn Metzger da Debbie Eisenbise.

 

Barbara Date ministocin mu a kan wannan sabon shirin a cikin shirin Magana Gaskiya ga Power. Don irin wannan lokacin, a cikin rashin tabbas, tashin hankali, rashin lafiya, baƙin ciki, kalmomin Barbara suna warkarwa. Koyi game da Barbara aiki da kuma horo masu zuwa kuma tuntube ta a paxdate@gmail.com. Duba kaɗan batutuwan allurar Pine anan (gungura ƙasa). Christine Wuhrman ce ke taka leda.

Wannan shine kashi na biyu zuwa na ƙarshe a cikin jerin Maganar Gaskiya ga Ƙarfi, wanda aka yi wahayi zuwa gare shi Kwamitin Taro na Shekara-shekara na Mace. (Zai zama na ƙarshe, amma duk muna iya amfani da kari a kwanakin nan!) Za a ci gaba da tattaunawa akan DunkerPunks podcast bayan 21 ga Nuwamba.

 

SueZann BoslerLabarin yana da wuyar saurare, kuma warkar da ji. Ƙara koyo ta ƙungiyarta Tafiya na Bege: Daga Tashin hankali zuwa Waraka kuma a Manzon Labari kuma a 48 hours episode. Idan kuna shirye don rubutawa ga wani akan layin mutuwa (ko aƙalla ƙarin koyo game da shi) ziyarci www.brethren.org/drsp ko tuntuɓi Rachel Gross a drsp@brethren.org.

Faɗin Gaskiya ga Ƙarfi jerin podcast ne wanda aka yi wahayi zuwa ga Kwamitin Taro na Shekara-shekara na Ƙungiyar Mata ta 2020.

Carolyn Strong tana wasa "Mai Farin Ciki, Mai Farin Ciki" akan piano.

 

Anna Lisa Gross yayi magana da Carla Gillespie da kuma Carol Lindquist ne adam wata tare da nassosin lamuni don Oktoba 25, 2020. Nancy Miner tana wasa "Yana da kyau" akan piano.

Wannan shi ne kashi na 8 na tattaunawa da Cocin 'yan'uwa ta kaddamar Ƙungiyar Mata ta Magana da Gaskiya ga Ƙungiyar Wuta.


 

Anna Lisa Gross yayi magana da Lauren Seganos Cohen da kuma Dawn Blackman tare da nassosin lamuni na Oktoba 18, 2020. Nancy Miner tana wasa "rayuwa Ta Gudun Kan" akan piano. Ƙara koyo game da Dawn a cikin wannan Hirar jama'a da kuma Labarin Wall Street Journal. Nemo a kwafin hirarta (wanda ke da ɗan wuya a ji) a nan.

Wannan shi ne kashi na 7 a cikin jerin shirye-shiryen da ake ci gaba da tattaunawa da Cocin 'yan'uwa suka kaddamar Ƙungiyar Mata ta Magana da Gaskiya ga Ƙungiyar Wuta.


 

A farkon wannan shekara, Cocin ’Yan’uwa ta ’Yan’uwa ta Caucus ta ba da wani taron tattaunawa kan “Speaking Truth to Power.” Ci gaba da tattaunawar, Anna Lisa Gross ta yi hira Leah Hilman, daure a cikin nassosin lamuni don Oktoba 11, 2020. Nancy Miner tana wasa "Kyauta masu Sauƙi" akan piano. 

Nemo Ƙwararrun Ƙwararrun Matan da ke Magana da Gaskiya ga Ƙungiyar Wuta a https://www.womaenscaucus.org/uncategorized/speaking-truth-to-power.


 

A farkon wannan shekara, Cocin ’Yan’uwa ta ’Yan’uwa ta Caucus ta ba da wani taron tattaunawa kan “Speaking Truth to Power.” Ci gaba da tattaunawar, Anna Lisa Gross ta yi hira Pam Grugan da kuma Ben Bear nan a Messenger Radio, daure a cikin nassosin lamuni don Oktoba 4, 2020, Ranar Lahadi ta Duniya. Nancy Miner tana wasa "Bari Mu Karya Gurasa Tare" akan piano. 

An yi amfani da waƙar "Kuma Teburin zai zama Faɗi" ta hanyar izini © Jan Richardson. Janrichardson.com

Nemo Ƙwararrun Ƙwararrun Matan da ke Magana da Gaskiya ga Ƙungiyar Wuta a https://www.womaenscaucus.org/uncategorized/speaking-truth-to-power.


 

A farkon wannan shekara, Cocin ’Yan’uwa ta ’Yan’uwa ta Caucus ta ba da wani taron tattaunawa kan “Speaking Truth to Power.” Ci gaba da tattaunawar, Anna Lisa Gross ta yi hira Audri Svay da kuma Dana Cassell nan a Messenger Radio, daure a cikin nassosin lamuni don Satumba 27, 2020. Nancy Miner tana wasa "Amazing Grace" akan piano.

Nemo Ƙwararrun Ƙwararrun Matan da ke Magana da Gaskiya ga Ƙungiyar Wuta a https://www.womaenscaucus.org/uncategorized/speaking-truth-to-power.


 

Tun da farko a cikin 2020, Ƙungiyar Mata ta ba da wani kwamiti kan "Maganar Gaskiya ga Ƙarfi." Ci gaba da tattaunawar, Anna Lisa Gross ta yi hira Melisa Leiter-Grandison da kuma Ruthann Knechel Johansen a nan gidan rediyon 'yan uwa na 'yan uwa, daure a cikin nassosin lamuni na Satumba 20, 2020. Nancy Miner tana wasa "Lokacin da zaman lafiya kamar kogi" akan piano.

Nemo Ƙwararrun Ƙwararrun Matan da ke Magana da Gaskiya ga Ƙungiyar Wuta a https://www.womaenscaucus.org/uncategorized/speaking-truth-to-power.


 

A cikin Yuli 2020, Ƙungiyar Mata ta sami kwamitin "Maganar Gaskiya ga Ƙarfi." Ci gaba da tattaunawar, Anna Lisa Gross ta yi hira Bobbi Dykema, Chris Douglas, Da kuma Eric Bishop Anan a gidan rediyon Messenger, yana ɗaure nassosin lectionary na Satumba 13. Nancy Miner tana wasa “Move in our Midst” akan piano.

Nemo Ƙwararrun Ƙwararrun Matan da ke Magana da Gaskiya ga Ƙungiyar Wuta a https://www.womaenscaucus.org/uncategorized/speaking-truth-to-power don jin Gimbiya Kettering, Madalyn Metzger da Debbie Eisenbise suna magana da waɗannan jigogi.


 

A cikin Yuli 2020, Ƙungiyar Mata ta sami kwamitin "Maganar Gaskiya ga Ƙarfi." Ci gaba da tattaunawar, Anna Lisa Gross ta yi hira Mary Scott-Boria, Katie Shaw Thompson, Da kuma Kathryn LaPointe a nan gidan rediyon Messenger, tare da ɗaure littafan laccoci na ranar 6 ga Satumba.

Nemo Ƙwararrun Ƙwararrun Matan da ke Magana da Gaskiya ga Ƙungiyar Wuta a https://www.womaenscaucus.org/uncategorized/speaking-truth-to-power


 

Ken Gibble ya karanta wakarsa mai suna “Don zama Itace”; Carolyn Strong tana wasa "Sa'ar Addu'a mai dadi."

 

Daya daga cikin jiragen bayin Ingila guda biyu na farko da ya kai mutanen Afirka ta Yamma zuwa Sabuwar Duniya sunansa Yesu. Mawallafin Church of Brother Wendy McFadden ya yi la’akari da hanyoyin da Kiristoci suka yi shekaru aru-aru suna ɗaukan sunan Yesu a banza. Nancy Miner tana wasa "Amazing Grace" akan piano. 

 

Za a sami adadi mai yawa na fashe-fashe na ƙwai da ke cika kwandon a kan tafiyarku da tawa. Menene zasu zama?

Nancy Sollenberger Heishman, darektan Ofishin Ma'aikatar Ikilisiyar 'Yan'uwa, ta ba da labarin ta kwanan nan daga Manzon mujallar. Nancy Miner tana buga piano.  


 

A cikin wannan annoba, kusan kowa yana jin asara ta wata hanya. Walt Wiltschek, limamin cocin Easton Church of the Brother, ya tattauna yadda za a ba da damar yin baƙin ciki a cikin wannan shiri na Manzon Radio. 

 

Wendy McFadden, mawallafin Cocin ’Yan’uwa, ta karanta waƙarta mai suna “Jira,” daga fitowar Mayu 2020 Manzon mujallar. Nancy Miner tana buga piano, kuma Monica McFadden ta ba da gabatarwar.