Fabrairu 24, 2022

Ƙarƙashin inuwar giciye

Baki da fari hoto na Perry Huffaker yana gudanar da kiɗa tare da matasa zaune a ƙasa kusa da bishiyoyi
Perry Huffaker a Camp Mardela, 1957. Hoton hoto na tarin 'yan'uwa Heritage Center.

Perry Huffaker ya tsara kiɗan don "Move in Our Midst," rubutun waƙar Ken Morse wanda aka gabatar a cikin 1951 a cikin XNUMX. Wakar Yan'uwa. Ba da daɗewa ba waƙar ta zama mai ƙauna kuma ana rera ta akai-akai a taron shekara-shekara. Ina sha'awar ba da labarin Huffaker saboda ya fi waƙa da jituwa na "Move in Our Midst." Na tabbata Ruhu ya motsa ta wurin aikinsa. Yayin da nake raba ɗan ƙaramin juzu'in rubuce-rubucensa, ƴan guntun da suka dace da Lent, na tabbata Ruhu zai ci gaba da motsawa.

Perry Huffaker (1902-1982) ya bi sha'awar sha'awar waƙa da kiɗa a duk rayuwarsa. Ya limanci ikilisiyoyi dabam-dabam, ya yi hidima a kwamitocin ɗarika, ya yi lokacin bazara yana jagorantar sansani, ya yi wa’azin tarurrukan farfaɗo, ja-gorancin ƙungiyar mawaƙa, ya yi wa’azin rediyo, kuma ana ci gaba da jerin sunayen. Yana da kuzari mara iyaka, na jiki da na halitta.

A cikin wata wasiƙa zuwa ga Bill Eberly, Huffaker ya ba da sunan wani aiki na yau da kullun na sa—Na sanya shi a matsayin “aiki na ruhaniya”: “Tsarin rubutu na waƙa ce a rana da waƙa a mako.” Ya rubuta kasidu da yabonsa a duk inda yake, sau da yawa yana keɓe su ga ikilisiyar da ke yankin, mai hidima, gungun ’yan sansani, ko kuma matasa da suka haɗa da Hidimar Sa-kai ta ’yan’uwa. …

A cikin 1960 Huffaker ya rubuta "Neath the Shadow of the Cross of Jesus" kuma ya keɓe shi ga Cocin Painter Creek na 'Yan'uwa. Ya kasance Fasto a West Milton Church of the Brothers a lokacin. Ina tsammanin yana wa'azin jerin tarurrukan farfaɗowa a ikilisiyar Painter Creek wasu ƙananan hukumomi biyu a yamma. Kalmomin suna bayyana martanin jarumin da almajiran da ke wurin gicciye. Kalmomin sun ƙalubalanci mu mu durƙusa mu bauta wa Kristi. A bayyane yake, ga Huffaker, Lent lokaci ne na yin tunani game da sabon Kristi da giciye.

Ba kamar yadda muka kasance a shekara guda da ta wuce ba. Shin muna kusa da Allah, Yesu, da kuma Ruhu Mai Tsarki? Shin nauyin duniya da gajiyawar abubuwan da ke faruwa a yanzu sun sa mu juya daga ko zuwa ga saƙon nassi, saƙon gicciye?

Yayin da muke ci gaba a wannan shekara zuwa Easter, bari tafiyarmu ƙarƙashin gicciye ta kawo haske, da bege, ga rayuwarmu da kuma ga kowane mutum da muka haɗu da shi.

Danna/Latsa don PDF na waƙar
Ellen da Phil Smith suna rera waƙa "'Neath the Shadow of the Cross"

An cire wannan labarin daga mafi tsayi a cikin fitowar Maris 2022 na Manzon. An yi amfani da wakoki da waƙoƙi tare da izinin dangin Huffaker. Tare da godiya ga Cibiyar Tarihi ta Yan'uwa don samar da tarin Perry Huffaker.

Karen Garrett mai aikin sa kai ne na dogon lokaci tare da Cibiyar Tarihi ta Yan'uwa a Brookville, Ohio. Tana da sha'awar waƙar waƙa da kuma hanyoyin waƙoƙin waƙoƙin waƙar tauhidin mu, kuma tana binciken takaddun Perry Huffaker don littafi mai zuwa.