Yin tunani | Afrilu 7, 2022

Misalin takin

tarkacen kayan lambu a cikin kwandon takin

Wani iri kuma ya fāɗi a ƙasa mai kyau, inda ya ba da amfanin gona, sau ɗari, ko sittin, ko talatin da aka shuka.
(Matta 13:8, NIV).

Muna kiransa Misalin Mai Shuka—ko da yake mu ba Mai Shuka ba ne. A mafi yawan tafsiri, Allah ne Mai Shuka kuma iri shine Saƙo. Wanda ya bar mu mu zama datti.

Datti yana sa ni tunanin ƙura zuwa ƙura da toka zuwa toka, wanda ke sa ni tunanin mutuwata ta rashin jin daɗi. Na fi so in yi tunani a kan wane irin datti nake. Mai Shuka yana shuka, kuma babu iri mai kyau ko mugun iri. Ita ce ƙasar da aka bambanta: tauri, m, m, sako-sako, kwari-cushe, kuma mai kyau. Ina so in gaskanta cewa ni ne ƙasa mai kyau.

Kakannina manoma ne—kamar kakanninsu da kakanninsu. Amma ba zan taɓa sanin abin da kakannina masu son noma suke tunani game da Misalin Shuka ba. Amma, idan bangaskiyata ta kasance kamar tasu, ina tsammanin suna da wasu tambayoyi game da Misalin Shuka domin manomi nagari ba ya shuka iri kawai. Idan amfanin gona mai kyau ya fito daga ƙasa mai kyau, to dole ne manomi ya sani ƙasa tana iya ƙarewa kuma ana iya inganta ta. Ƙasa tana raye kuma dole ne a kula da ita. Don haka ni ne zuriyar mutanen da suka yi ciyawa, da ban ruwa, da takin ƙasa. Ni ne ƙasa mai kyau, ko da wannan lokacin fallow ne ga bangaskiyata.

Wataƙila na yi imani da wannan saboda mahaifiyata da kakata, waɗanda suka kiyaye lambuna, dasa shuki abinci, furannin furanni a gefe. A cikin iyalina, muddin zan iya tunawa, kicin yana da guga na tarkace. Duk wani buhun shayi, fatar albasa, da kwai, an zuba shi cikin wannan bokitin da kyau, kuma duk da yamma wani ya fitar da shi wurin takin.

Ina zaune a gidan layi. Lambuna bishiyar peach ce da ƴan tukwane akan bene. Duk da haka, na sami tumbler takin na ci gaba da al'ada.

Ana yin takin ne daga tarkace-bawon, ganyayen waje masu launin ruwan kasa, filaye da aka jefar. Yakan ji wani lokaci kamar bangaskiyata an yi ta ne daga guntun nassi da na haddace, layukan wa'azin da suka motsa ni, fassarorin da ba sa jin gaskiya kamar yadda suke yi a dā. Tara.

Da farko na ga tsutsotsi a cikin takin na, na yi mamaki. Ban sanya su a wurin ba don haka tabbas akwai ƙwai tsutsotsi a kan wani abu da aka bare ko yankakken daga CSA na. Tsutsotsi alama ce mai kyau, ƙasa mai rai.

Ina tsammanin Maryamu tana da bokitin takin, wataƙila tukunyar yumɓu, kuma yana ɗaya daga cikin ayyukan Yesu don zubar da shi kowace maraice. Ina tunanin Yesu, yana jujjuya takin yana gaurayawa tsoho da sabo. Da ya ga sake haifuwa tare da tarwatsewa yayin da tsiro ya kai ga rana.

Wani lokaci ina tunanin cewa za mu sami littafi, a cikin tukunya a cikin kogo, da aka rubuta lokacin da Yesu ya faɗi misalin Takin. Wani lokaci kawai zan iya gaskata labarin an rubuta a kan takarda da aka rigaya ya zama foda kuma an goga a cikin takin kamar busassun ganye.

Takin nawa yayi yawa sosai. Ina ƙara busassun ganye daga peach. A gare ni, juyar da takin tumbler aikin tunani ne. Yana da nauyi, wani lokacin akwai ɗigon ɗigon ruwa ba na son taɓawa, kuma ina ƙoƙarin ceto tsutsotsin da suka fita ta cikin ramukan iska.

Zagayen takin-cikowa, hutawa, girbi-ba su da tabbas amma suna tsaye. Ina jira imanina ya canza, lokacin da ya tashi daga slim da slick zuwa mai arziki da ƙasa. Abubuwan tsoffin imanina waɗanda suka yi launin ruwan kasa da tsami suna shirye don sabon ci gaban ruhaniya. Tun daga farko, raba ruwa da ƙasa, aikin Allah yana yin ƙasa mai kyau.

A cikin lokacin sanyi, kwandon takin na yana hutawa. Duk da haka, a cikin kwanaki masu zafi na jujjuya shi kuma na yi mamakin ganin tsutsotsi har yanzu suna can, har yanzu suna rawa da ruwan hoda. Ina ƙara wani busasshen ganyaye, da fatan zai sa su ɗumi kamar yadda tsofaffin ɓangarori na bangaskiya suka saba da su ba zato ba tsammani. Ba wai tsoffin imanina da fahimtara aka jefar da su ba, kamar yadda abubuwan da na gani ke zagaya su. Lalacewa tana kaiwa ga sabunta abubuwan gina jiki.

A cikin bazara, Ina da takin fiye da yadda nake buƙata don fara ƴan tukwane da tumatir, cilantro, da Basil. Ina raba takin tare da maƙwabta suna farawa lambun gado mai tasowa, cokali ga yaro yana sanya tsaba a cikin kofin takarda, ko na ɗauki jaka don akwatin bishiyar birni a ƙarshen shingen. Kamar yadda a cikin mu'ujiza na gurasa da kifi, ban taɓa ƙarewa ba. Ina da isasshen ƙasa mai kyau da zan raba.

Gimbiya Kettering marubuci ne kuma mai ba da labari wanda ya yi aiki da hukumomin Cocin ’yan’uwa dabam-dabam. Tana zaune a Washington, DC