Yin tunani | 23 ga Yuli, 2019

Yi shelar dukan Kristi

Ni da kakana mun raba suna: Emmett. Mun raba fiye da haka, kuma: yanayin shiru, son yanayi, sha'awar wasanin wasan cacar kalmomi. Amma dangantakarmu ta soma ne da sunan—Emmett, kalmar Ibrananci don gaskiya. Za a iya yin cuku-cuku a kan kalma ko kallon ƴan ƙasa - tawagarsa - a talabijin, lokacin da muka ji kakata ta ce "Emmett!" daga dayan dakin, sai mu kalle sama mu sake cewa "Me?" a tare. Bai taba tsufa ba. Kullum tana kiransa, amma ina son yin wasa tare.

Domin duk abin da muke da shi, muna da abubuwa da yawa da suka sa mu bambanta. Mun girma a lokuta daban-daban, ba shakka, amma kuma mun zauna a jihohi daban-daban da kuma al'ummomi daban-daban. Mun ga siyasa daban, mun ga Allah daban, kuma ban taba iya dora kaina a kan ’yan kasarsa ba. Na yi baƙin ciki a cikin aikin da yake yi kullum a ƙasarsa; Ba ni da basirar aikin lambu ko ciyayi, ko tsagawa da tara itace, ko tapping maple don syrup. Lokacin da na kira kakata yanzu, tana jin daɗin jin daga gare ni, amma ID ɗin mai kiran ma yana tunatar da Emmett ɗin da ba ta da shi kuma, duk tunanin da ta saka a cikin sunana amma ba mutum na ba.

Ikilisiyar 'yan'uwa na iya jin kamar jiki biyu da suna ɗaya, kuma. Muna da abubuwa da yawa fiye da suna kawai - yadda muke yin baftisma, ayyukan liyafar soyayya, gadonmu a matsayin al'adar bangaskiya. Duk da haka muna da abubuwa da yawa da suka sa mu bambanta, daga yadda muke karanta nassi ga mutanen da muka yarda da maraba. Har ila yau, muna da basira daban-daban: don adalci, don hidima, don bishara, don shaida, ga hangen nesa, ga juriya. Waɗannan ba ƙananan bambance-bambance ba ne, kuma suna jin girma kowace rana. Lokacin da mutane suka kira cocinmu, za su iya samun amsoshi biyu daban-daban ga wannan kiran.

Tambayar, yanzu, ita ce ko za mu iya zama Coci ɗaya na ’yan’uwa, ko kuma idan wannan aikin zai zama banza kamar tambayar kakana da ni mu zama Emmett iri ɗaya. Wane hangen nesa ne ya tilasta mu mu yi hidima mai aminci da amfani tare? Shin irin wannan hangen nesa ya wanzu? Kuma muna da idanu da za mu gani?

Idan akwai bege don haɗa jikin biyu da suna ɗaya, yana cikin jiki ɗaya mai sunaye da yawa. A lokacin taron shekara-shekara na Cocin ’Yan’uwa na 2019, an gargaɗi mu mu “yi shelar Almasihu,” amma hakan ma, yana iya zama da wahala fiye da yadda ake tsammani. Hakika, Kristi yana ba mu da yawa don yin shela.

Shi makiyayi ne mai tawali'u, amma kuma shi ne ƙofar makiyaya. Jariri ne da aka haife shi cikin zalunci, ɗan jariri mai neman mafaka, ƙwararren yaro na koyar da nassi. Shi ne wanda ke jujjuya tebura kuma wanda ke ba wa abokansa da abokan gaba gurasa da kofin rayuwarsa a kusa da tebur. Shi ne maɗaukakin sarki da yake ware tumaki da awaki, duk da haka shi ma matalauci ne, marar lafiya, ko kuma mutumin da ba zai iya kula da shi ba, wanda yadda yake kula da tumaki da awaki. Shi malami ne, amma kuma mai ra'ayin mazan jiya, mai ra'ayin juyin juya hali. Mai Ceto wanda ya mutu domin ya kawar da mu daga mutuwa, da kuma malamin da ya nuna mana yadda za mu rayu.

Kristi shine abubuwa da yawa fiye da yadda zan iya lissafa a cikin ginshiƙi. Kuma wanda Kristi muka zaɓa mu yi shelar yawanci yana da alaƙa da wace Cocin ’yan’uwa da muke halarta. Amma kasancewar Ikilisiya ɗaya dole ne yana nufin yin shelar dukan Kristi, duka sassan da suka saba da kuma sassan da muke samun ƙalubale. Za mu zama Ikilisiya gabaki ɗaya, muna shelar Almasihu ɗaya? Ko za mu zama majami'a mai karye, muna yin shelar ƙarami na Kiristi da ke nunawa a cikin tarwatsewar madubin da ya karye?

Emmett Witkovsky-Eldred mataimaki ne a Ofishin Matasa da Matasa na Cocin ’yan’uwa, yana hidima ta hanyar Sa-kai na ‘Yan’uwa.