Yin tunani | Yuni 9, 2022

Tsara zuwa tsara

Silhouettes na mutane na shekaru daban-daban akan bango mai launi

Keɓaɓɓen abun da ke cikin cocin yana ba da dama-idan muna son su

"Me yasa matasan ba su tashi ba?"
"Me yasa tsofaffi basa sauka?"
"Waɗannan Boomers / Millennials / Gen Xers ba su samu ba!"

A cikin shekaru biyu da suka gabata na fastoci da tuntuɓar ikilisiyoyin Na ji waɗannan maganganun da wasu da yawa kamar su. Ba kwatsam ba, maganganun iri ɗaya ne da na ji daga ƙungiyoyin sa-kai da kasuwanci yayin da ake tuntuɓar ƙirƙira da sarrafa al'adun wurin aiki lafiya.

An yi abubuwa da yawa a cikin 'yan shekarun nan game da sabon gaskiya a cikin aikin zamani: tsararraki hudu suna aiki tare. Godiya ga ci gaban magani da tsawaita rayuwa, yanzu mutane suna iya yin aiki mai tsayi da ƙarfi. Tare da ci gaba da buƙatar ma'aikata, ba sabon abu ba ne don ganin tazarar shekaru 50 tsakanin abokan aikin aiki, da kalubalen da ke tafiya tare da wannan gibin na shekaru da hangen nesa. Lokacin takaici, kowanne zai iya kallon ɗayan a matsayin mai cancanta, malalaci, mai son iko, da rashin sanin yakamata.

Ikilisiyoyi ba su da kariya daga waɗannan sauye-sauye guda ɗaya-watakila har ma da yawa saboda aƙalla ƙarin ƙungiyar tsararraki da aka ƙara akan ƙanana da babba! Duk da haka duk da ƙalubalen ƙalubalen ikilisiyoyi da yawa, mutum ba zai iya taimakawa ba sai dai yana tunanin ko cocin yana da abin da zai raba tare da sauran ƙungiyoyi. Bayan haka, tun asalinsa Kiristanci an tsara shi azaman jiki mai maraba da kulawa da kowa, ba tare da la’akari da shekaru ko matsayi ba.

Saukar da cikakken labarin”Tsara zuwa tsara” (PDF) daga fitowar Yuni na Manzon.

biyan kuɗi zuwa Manzon idan kuna son karanta manyan labarai irin wannan a cikin tsarin bugawa! Muna ba da ƴan zaɓaɓɓun labarai akan layi.

Greg Davidson Laszakovits kocin jagoranci ne kuma mashawarcin ci gaban kungiya, kuma wani lokaci Fasto Cocin 'Yan'uwa ne. Yana zaune a Elizabethtown, Pa., kuma ana iya samunsa a gdl@gdlinsight.com.