Potluck | Maris 1, 2016

Da fatan alheri

Hoto daga X posid, publicdomainpictures.net

Na shiga cikin cocin Katolika da ke garin dauke da muggan maganganu da kuma komowa, don nuna tawali’u da ke tattare da yankin zama matashiya, mace mai hidima a cikin taron limamai. Ina taimakon jagorancin Sabis na Addu'a don Haɗin kai na Kirista, kuma shine karo na farko da na sadu da waɗannan abokan aikina.

Wannan wani al'amari ne na ecumenical, kuma, tare da Katolika (waɗanda ba su ma nada mata) da masu bishara (waɗanda tarihinsu da mata a cikin jagoranci ba daidai ba ne). Na shirya

Rashin girmamawa ba koyaushe yakan zama ƙeta ba, kuma sau da yawa ba da gangan ba ne. Amma kare ikona na ɗaukar lakabi ko wa'azi daga kan mimbari ko jagorantar ikilisiya a matsayin mace 'yar ƙasa da 40 sau da yawa yana jin kamar wani ɓangare na wannan kiran. Don haka, a wannan maraice na musamman, na sa kayan yaƙin da na saba kuma na karanta abubuwan da na ke yi na karewa ga tsoffin zato: yadda na gama kammala karatun sakandare (“A gaskiya, na yi shekara goma ina aiki da cocin”) ko kuma ina mamaki. idan ni ƙwararre ce ("A'a, yawanci ina horar da ƙwararrun ƙwararru, yanzu") ko tambayoyi game da matsayin aure na (" Single, y'all, kamar yadda Yesu ya kasance").

Na shiga cikin ginin sai wani limamin coci sanye da cikakkiyar rigar malamai ya gaishe ni, yana miƙa hannunsa. "Hello, Pastor. Ni Baba Andy. Kuma wannan shine Rev. Warren, daga Ma’aikatar Joy.” Joy Ministries babban ikilisiya ne Ba-Amurke, wani sashe na coci ba koyaushe yana sha'awar mata a hidima ba, kuma na san cewa wannan minista ya kasance a wurin shekaru da yawa. Na girgiza Rev. Warren kuma ya mika hannunsa, ya yi murmushi ya gaishe ni: “Hi, Fasto. Ina kuke hidima?”

Um, me? Ina tsammanin rashin mutuntawa ko rashin sha'awa kuma na sami, maimakon haka, maraba mai kyau, karbuwa nan take. Na yi gunaguni da gaisuwa, a hankali na karkatar da martanin da ba su dace ba a baya, ina neman hanyoyin zance masu kyau. Sabis ɗin ya tafi lafiya. Na karanta nassi, na girgiza duk waɗancan masu hidima na kirki, na tafi gida, na yi horo da tuba.

Abin ban dariya ba a rasa a kaina ba. Na kasance ina shirya hidimar Kirista Unity ta hanyar ba da makamai da shirya kariya ta adalci. Sau nawa, ina mamaki, muna ɗaukar kanmu a shirye-shiryen saduwa da wani? Sau nawa muke ɗauka mun san abin da wani yake tunani kafin mu sadu da su? Kuma menene zai canza a cikin zukatanmu idan, a maimakon haka, mun kusanci kowane mutum muna ɗaukan maraba? Menene zai canza a cikin ikilisiya idan muka isa hidimar ibada ta gaba ko kuma taron shekara-shekara muna ɗokin gaishe da ’yan’uwanmu mata da ’yan’uwanmu maimakon mu ɗauki cikakken makamai na rashin aminci da adalci?

Da maraice na gaba, na ci karo da Rev. Warren a wani taron. Ya kasance yana tattaunawa da wani ɗan ikilisiya na, wanda ya nuna ni cikin farin ciki a matsayin sabon fasto sa’ad da na shiga tattaunawar. "Eh, mun hadu," na ce. “Ya! Ita ba babbar minista ba ce?” taron na ya tambayi Rev. Warren. "To, eh," in ji shi, "Ita. Da kyau na sake ganinka, Pastor.”

Dana Cassell fasto ne na Cocin Peace Covenant Church of the Brothers a Durham, North Carolina. Ta kuma rubuta a danacassell.wordpress.com.