Potluck | Yuni 2, 2016

Wurin zama a teburin

Hoto daga Bekah Hoff

Ba da daɗewa ba, zan koma Camp Blue Diamond don shekara ta biyar akan ma'aikatan bazara. A cikin shekarun da na halarci sansani da kuma yin aiki a matsayin mai ba da shawara da kuma ceto, na koyi abubuwa da yawa game da rayuwa a cikin al'umma.

Al'ummar da kuke fuskanta a sansanin ba kamar duk wani abu da kuke fuskanta a ko'ina ba a duniyar yau. An raba mu zuwa rukunin gida na mutane 10-15, kuma muna ciyarwa kusan kowane daƙiƙa guda tare da rukunin mu, wurin dafa abinci da abubuwan ban sha'awa na waje, nazarin Littafi Mai-Tsarki, da tsari da wasan kwaikwayo mara tsari. Babu fasaha, kuma kawai abubuwan da ke damun su sune waɗanda muke ƙirƙira tare. Abu ne mafi kusanci ga rayuwar al'umma da niyya wanda ni da yawancin 'yan sansanina muka taɓa dandana.

A matsayinka na mai ba da shawara, aikinka na farko shi ne katse kankara ta hanyar taimaka wa masu sansani su koyi sunayen juna kuma su fahimci yanayin sansanin. Gina al'umma yana da wahala, sau da yawa m, aiki.

A wannan daren na farko akwai shawarwari masu mahimmanci da yawa da za a yi a matsayin rukuni. Dole ne ku zaɓi abin da za ku ci don abincin dare na dafa abinci a ranar Talata da yamma, karin kumallo na dafa abinci a safiyar Alhamis, da abin ciye-ciye na dafa abinci a daren Alhamis. Dole ne ku zaɓi lokacin da kuke yin zane-zane da sana'a da zaman yanayi, lokacin da za ku je tafkin, da lokacin da za ku yi hasumiya mai hawa da ƙaton igiya. Abun shine, yanke shawara tare da sauran mutane yana da wahala lokacin da kuka sadu da su.

A nan ne masu ba da shawara suka shigo, a daren farko, masu ba da shawara ne ke jagorantar tattaunawar. Ko wane irin shawara masu ba da shawara suka ba da shawara, mai yiyuwa ne masu sansanin za su yarda da ɗokinsu. Kuma hakan ba daidai ba ne don farawa a cikin ƙananan sansanin ku, amma bai kamata ya kasance inda al'ummar ta tsaya ba. Babban ɓangare na girma a matsayin al'umma a cikin mako shine ƙyale 'yan sansanin ku su girma a matsayin mahalarta da jagorori a cikin rukuni.

Abin godiya, yaran da ke zaune a cikin al'umma suna samun shi. Suna yin abota da sauri, kuma suna kusantar rayuwa tare da sha'awar rashin kunya. Zuwa Laraba, rukunin gidan ku yana kama da al'umma ta gaske, kuma 'yan sansani ne, ba masu ba da shawara ba ne, ke jagorantar yanke shawara kamar inda za ku yi tafiya da abin da za ku yi na skit dare. Al'umma sun fi koshin lafiya lokacin da kowa ya shiga, lokacin da kowa yana da murya.

A yanzu, Cocin ’yan’uwa tana yin shawarwari masu muhimmanci da yawa. Akwai tambayoyi kafin taron shekara-shekara game da muhalli, auren jinsi ɗaya, Zaman Lafiya a Duniya, da haɗin kai na coci a fuskantar rarrabuwa. Ikklisiya kuma tana kimanta tsarinta na ɗarika da kuma tsawon lokaci mai ƙarfi. Cocin ’Yan’uwa na iya yin waɗannan shawarwari a matsayin al’umma mai lafiya kawai idan kowa yana da wurin zama a teburin.

Musamman ma, ya kamata Ikilisiyar ’Yan’uwa ta ƙara himma wajen saka matasa da matasa cikin shawarwarinta, musamman shawarwarin da suka shafi Ikklisiya ta gaba. A wannan taron na Shekara-shekara, 'yan takara biyu ne kawai don shugabancin darikar sun dace da sashin shekarun "matashi" na 18-35, kuma ɗaya kawai daga cikin waɗannan biyun yana cikin 20s. Babu ’Yan’uwa da suka kai shekarun koleji da ke cikin Kwamitin Bita da Ƙimar Ƙarya ko ƙungiyar da ke nazarin mahimmancin ɗarika, ko da yake ’yan’uwa da suka yi koleji su ne shugabannin ikilisiya na gaba. Akwai matasa da yawa a cikin cocin da suke ɗokin tabbatar da cewa koyarwarta ta salama, al’umma, da sauƙi ta ci gaba da taɓa mutane a cikin al’ummar da ta sami duk waɗannan ƙa’idodin suna ƙara zama a waje.

A cikin Ayyukan Manzanni, Bitrus ya ga wahayi game da abinci da ba a haramta ba, kuma ya zauna a teburin tare da mutanen da ya taɓa ɗauka marasa tsarki. Ƙarshensa: “Kada in kira kowa mai ƙazanta ko marar tsarki” (Ayyukan Manzanni 10:28). Ikilisiya, Bitrus ya gano, dole ne ya sami wuri don kowa ya zauna a teburin. Yesu Kristi shi ne “Ubangijin duka” (Ayukan Manzanni 10:36)—yara da babba, baƙar fata da fari, namiji da mace, mai ra’ayin mazan jiya da ci gaba, ɗan luwaɗi da madaidaici—kuma ya gayyaci kowa ya zauna a teburinsa. Hakazalika, Cocin ’Yan’uwa dole ne su tabbata cewa kowa ya zauna a teburin sa’ad da take tsai da shawarwari game da makomarta.

Emmett Witkovsky-Eldred memba ne na Hollidaysburg (Pa.) Cocin 'Yan'uwa kuma yana halartar Cocin Washington City Church of Brother a Washington, DC Wani wanda ya kammala karatun digiri na kwanan nan a Jami'ar Carnegie Mellon, shi matashi ne a Kwamitin Abokai na Dokokin Kasa. Shima yana gudu DunkerPunks.com kuma mai masaukin baki ne Podcast na Dunker Punks.