Rayuwa Kawai | Maris 6, 2018

Sauƙaƙe

Hoto daga Cheryl Brumbaugh-Cayford

Mutane XNUMX daga jihohi biyar sun yi tafiya zuwa Camp Brethren Woods kusa da Harrisonburg, Va., don Sauƙaƙe: Ƙarshen Rayuwa Mai Sauƙi.Mahalarta taron da shugabanni sun fito daga Cocin Brothers, Mennonites, Methodists, Old German Baptist Brothers, New Conference, da sauransu. Waɗannan shawarwari masu sauƙi na rayuwa sun fito daga mahalarta taron.

Sauƙin zuciya

Ina ciyar da lokaci don gina dangantaka, ba samun abubuwa ba.

Ina aiki don godiya.

Ina ƙoƙarin musanya ƙima mai ƙima da tausayi, wanda galibi yana nufin ragewa.

Fasaha mai sauƙi

Na sauke manhajar da ke kashe intanet da karfe 10 na dare.

Na gane cewa wani wasa yana sa ni cikin tashin hankali, don haka na share shi.

Ina barin wayata a kasa da daddare.

A safiyar Lahadi, ba na amfani da wayata sai bayan coci.

Ina kunna kyandir lokacin da na niƙa kofi na a safiyar Lahadi kuma ban duba imel ba.

Ba ni da wayar hannu da gangan.

Sauki na gida

Muna ajiye thermostat a 65 a cikin hunturu. Muna sa sutura.

Ba ma amfani da kwandishan.

Ina wanke tufafi akan zagayowar laushi maimakon amfani da busassun bushewa.

Ina rataye wanki don bushewa.

Muna da ƙaramin adadin faranti da tabarau. Babu wanda ke buƙatar ƙarin.

Sayayya mai sauƙi

Ina siyan tufafin salo na gargajiya waɗanda ba su yi kama da zamani da sauri ba.

Ina siyayya a shagunan siyayya.

Lokacin da na sayi abubuwa, musamman takalma da tufafi, na ba da lamba daidai ko fiye. "Ka zama magudanar ruwa, ba mai ɗaukar kaya ba."

Ina ɗaukar tufafi don a sake sarrafa su a H&M (kantin sayar da tufafi).

Ina siyan jakunkuna masu inganci waɗanda ke ɗorewa maimakon masu arha waɗanda suke ƙarewa da sauri.

Cin abinci mai sauƙi

Ina rage nama.

Ba na cin abinci mara kyau da aka kawo daga nesa a lokacin hunturu.

Ikklisiyarmu ta fara lambun jama'a da raba kayan amfanin gona tare da makwabta.

Na sanya barguna masu rufewa a kan amfanin gona na faɗuwa don su daɗe har cikin hunturu.

Sauƙaƙan sufuri

Ina ƙoƙarin yin tafiya ɗaya kawai a kowane mako zuwa gari don gudanar da ayyuka.

Na shirya tafiya [zuwa taron] maimakon in tuka kaina.

Na koyi yadda ake “hypermile,” tuki a hankali don amfani da ƙarancin mai.


Bayanin taron shekara-shekara masu alaƙa da Sauƙaƙan Rayuwa

“… sabon abu ne ga yawancin ’yan’uwa mu gano kanmu a matsayin ma’abota dukiya mai yawa, muna cin kusan sau takwas rabon mu na abinci, makamashi da albarkatun ma’adinai na duniya.”

“… muna ƙara fahimtar gaskiyar yadda yawancin lokacinmu da ƙarfinmu muke kashewa wajen samarwa, cinyewa, da fafatawar dukiya da martaba. Babu lokaci kaɗan don sanin kanmu, yin tarayya cikin rayuwar wasu, da tsayawa a gaban Allah. ”

“… Burinmu na yin nazarin salon rayuwa ba shine babban abin damuwa ga sauƙi ko tattalin arziki ba, amma don aminci. Mun gaskata cewa Allah ta wurin Yesu Kristi yana magana kai tsaye ga yadda muke rayuwa. A matsayinmu na masu shiga cikin wata masarauta mai neman ɓatattu, mai fansar waɗanda aka kore, da ‘yantar da waɗanda aka kama, da shelar sake rabon dukiya da dukiyoyi a cikin shekara ta jubilee ta Ubangiji, ba za mu iya zama cikin sauƙi a kujerun dukiya da iko na halin zalunci ba. (Luk. 4:16-20).

daga Bayanin Taro na Shekara-shekara na 1980 akan Rayuwar Kirista


"Soyayyarmu ga Allah da maƙwabta ita ce taska fiye da sauran dukiya da dukiya."

“Ibada ga Allah tana sanar da mu cewa kasa da cikar ta na Allah ne. Ba namu ba ne da za su mallaka. Godiya ga Allah ya yawaita yayin da muke kula da duniya da kuma raba albarkatunta ga mabukata.”

“Za mu tuba sosai kamar yadda Zakka, wanda ya ba da rabin dukiyarsa ga matalauta, ya mayar wa waɗanda ya zalunta riɓi huɗu. Za mu raba karimci kamar Lidiya da Barnaba. Kamar yadda Michael Frantz, dattijon mulkin mallaka na ikilisiyar Conestoga ya rubuta, ‘Muddin akwai yalwa da buƙatu, babu tsantsar tarayya ta gaskiya, gama tarayya tana daidaita komai da ma’aunin ƙauna da ma’auni na ƙauna.’ ”

"Mu, Ikilisiya, za mu iya tsayawa ga Yesu ne kawai idan muka ware daga dabi'un duniya."

"Al'ummar bangaskiya za su tattauna tare da gano takamaiman hanyoyin da za a sauƙaƙa, ba tare da yin amfani da bayanin ƙarshe na sauƙi don aiwatarwa ba."

daga Bayanin Taro na Shekara-shekara na 1996 akan Rayuwa Mai Sauƙi