Daga mawallafin | Disamba 6, 2016

Wasan kwallon kwando

Hoto daga George R. Lawrence. Yankin Jama'a.

Ina mamaki ko da zan kasance mai wasan motsa jiki da na girma a cikin iyali wanda wasanni ya shafi su. Amma babu ko ɗaya daga cikin iyalina da ya yi kama da ya san akwai wasanni, don haka wannan ɓangaren ɗan adam ya zama wani abu na asiri.

Duk da haka na damu da kallon ƴan wasan ƙwallon ƙafa sun lashe Gasar Cin Kofin Duniya, babban taron al'adu wanda ba zan rasa ba. Na yi farin cikin kasancewa cikin babban al'umma na ruhohi masu damuwa da ke cikin ɓacin rai ta ɓataccen gubar, jinkirin ruwan sama, da ƙarin shiga. Ina tsammanin akwai ma fara.

Labarun kafin da kuma bayan jerin suna cike da abubuwan ban mamaki game da abin da ke faruwa a cikin 1908, lokacin ƙarshe na Cubs ya lashe Gasar Duniya. Amma ɗalibin Seminary na Bethany Jonathan Stauffer wataƙila shine kaɗai ya lura da wannan gaskiyar mai daɗi daga karatun da ya yi na littafin tarihin Don Fitzkee a hankali. Motsawa Zuwa Babban Rago: A shekara ta 1908, an hana ’yan’uwa kallon wasan ƙwallon baseball.

Yiwuwa wasu ƴan sun kasance suna shagaltuwa, ko kuma da ba a yi maimaita gargaɗin ikilisiya ba don guje wa irin waɗannan abubuwan nishaɗin duniya. A tsawon lokaci dokoki sun zama shawarwari, sannan kawai game da bace. A cikin 1920s da 1930s 'yan'uwa na gabas suna da wasannin motsa jiki da ƙungiyoyin ƙwallon kwando na coci.

A yau, a cikin duniyar da ke da ƙalubale dabam-dabam, akwai wani abu mai muhimmanci da za ku koya daga wasan ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon Kír A

Wannan yana kama da ainihin ra'ayi, wanda muke koya a kindergarten. Yana nufin cewa za ku iya yin gwagwarmaya sosai don cin nasara kuma har yanzu kuna girgiza hannu bayan haka. Kuna iya kulawa sosai har ku zana fuskar ku a cikin launuka na ƙungiya kuma ku yi kuka, duk ba tare da ƙiyayya da ɗayan ba. Kuna iya tushen Chicago ko Cleveland kuma har yanzu ku kasance ƴan ƙasa na duniya ɗaya.

Wannan yana buƙatar aiwatar da shi akai-akai. Akwai fannonin al'adun wasanni waɗanda suka cancanci suka, amma yanzu lokaci ya yi da za a yi bikin abin da ya fi kyau. Ina sha'awar musamman da labarun mutanen da suka koyi zama masoya daga kakarsu. Ina tunanin 'yan'uwa kakanni ’yan’uwa maza da mata suna sauraron rediyo da sanin wasan ko da dattawan coci ba su shirya ba da izini ba. Wataƙila hakan bai kasance daidai yadda abin ya faru ba, amma wataƙila ya kasance.

Wendy McFadden shi ne mawallafin jaridar Brotheran jarida da Sadarwa na Cocin Brothers.