Daga mawallafin | Oktoba 29, 2021

Gidanmu na duniya

Kyawawan launuka a cikin gajimare bayan hasumiya mai haske akan tudu
Hoto daga Giuseppe Bandiera akan unsplash.com

Ban fahimci dalilin da yasa canjin yanayi ya zama batun bangaranci ba. Wannan yana kama da samun ra'ayoyi game da birkin mota, alal misali, waɗanda suka dogara akan siyasa maimakon injiniyanci. Kowa ya yarda cewa birki yana da kyau kuma a bukaci motoci su kasance da birki. Babu wanda yake tunanin birki yana ɗaukar ƴancin mu ɗaya, ko bai cancanci kuɗin ba, ko kuma yakamata a soke shi sama da shekaru goma ko biyu. Ko mu direbobi ne ko masu tafiya a ƙasa, birki yana da mahimmanci idan muna so mu rayu.

Wataƙila ma'amala da sauyin yanayi ya fi kama da gyare-gyaren gine-gine masu mahimmanci da aka ba da shawara ga membobin ƙungiyar gidaje. Yana da tsada da yawa, zan iya cewa. Naúrar tawa tana da kyau. Mu jira. Wataƙila zan tafi lokacin da lissafin ya zo.

Duniyarmu ta fi karfe da siminti, duk da haka. Yana da rai, in ji Farawa 1. An kera ta da tsire-tsire masu ba da iri, da halittu masu taruwa a cikin teku, da tsuntsaye masu tashi, da shanu, da abubuwa masu rarrafe, da namun daji—duka masu rai da rai na Mahalicci. Waɗannan abubuwa masu rai ana ba da rai ta wurin furucin Allah. Kuma a cikin tsarin da aka tsara, kasancewarmu a matsayinmu na ’yan Adam ya dogara ne ga wanzuwar waɗannan halittu masu rai.

Idan an yi watsi da makanikin mota ko mai duba gini, mun san sakamakon zai iya zama abin ban tausayi. Gaba ɗaya, muna da alhakin fiye da hanyoyi da gine-gine. Duk shaidun da ke kewaye da mu sun ce ba za mu iya yin watsi da gargaɗin game da yuwuwar halakar wurin da muke zama ba.

Ta wata ma’ana, dukkan mu mazaunan gidajen kwana ne. Ko muna zaune a gidaje ko gidaje, tireloli ko manyan gidaje, a zahiri ba mu da yawa. Sakamakon sauyin yanayi ya shaida cewa kowane ɗayanmu ba ma sarrafa ƙasa, iska, ko ruwa da ke kewaye da mu. Mu yanki ne na al'umma da dole ne su yi aiki tare don kare gidanmu na duniya. Naúrar na iya ji kamar tawa, kamar sararin samaniya, amma a ƙarshe ya dogara da tushe da tsari iri ɗaya kamar kowane maƙwabta na.

Lallai ba mu yi nufin cutar da abin da Allah Ya bayyana mai kyau ba. Bari mu bauta wa Mahalicci ta wurin tsare da kuma kāre gonar—da kowane mai rai.

Wendy McFadden shi ne mawallafin jaridar Brotheran jarida da Sadarwa na Cocin Brothers.